Blockdit Logo
Blockdit Logo (Mobile)
สำรวจ
ลงทุน
คำถาม
เข้าสู่ระบบ
มีบัญชีอยู่แล้ว?
เข้าสู่ระบบ
หรือ
ลงทะเบียน
นายประตู
•
ติดตาม
4 ก.ค. 2021 เวลา 17:40
Love
L
Liyunhoong
4 ก.ค. 2021 เวลา 17:05 • ความคิดเห็น
นับวันผมยิ่งเห็นความเห็นแก่ตัวของสังคม กดข่มกันตลอดเวลา ผมรู้สึกว่าสังคมเรากร้าวร้าวป่าเถื่อน ทุกคนหาผลประโยชน์โยชน์ต่อกัน ไม่มีความรักความเมตตาที่เเท้จริงเลย มีแต่การแสดง เบื่อ ?
งดเสพสื่อการเมืองและปัญหาสังคม ด่วน! ( โปรดเข้าใจว่าความห่วยแตกที่คุณว่ามีมานานแล้ว เพียงแต่สื่อสมัยก่อนมีแค่ช่อง 3-5-7-9 และ 11 คนก็ขี้อายไม่ชอบแสดงออกทางความคิด แต่มีความคิดนะเพียงแค่รอเวลาฉายแวว และกลายพันธุ์ไประดับก้าวหน้าตามวัตถุและค่านิยมตะวันตก )
...
ดูเพิ่มเติม
บันทึก
2
2
โฆษณา
ดาวน์โหลดแอปพลิเคชัน
© 2024 Blockdit
เกี่ยวกับ
ช่วยเหลือ
คำถามที่พบบ่อย
นโยบายการโฆษณาและบูสต์โพสต์
นโยบายความเป็นส่วนตัว
แนวทางการใช้แบรนด์ Blockdit
Blockdit เพื่อธุรกิจ
ไทย