ส่วนมัธยม ดีขึ้นมาหน่อย ได้ 10 บาท สมัยนั้นข้าวจานละ 5 บาท น้ำแก้วละ 3 บาท
น้ำเปล่ามีให้กินฟรี แต่น้ำต่อมาจากก็อกที่เป็นแท่งน้ำใหญ่ๆ เป็นแท่งน้ำที่ไม่เคยได้ล้างเลย55555แต่ก็กินละ ไม่ได้ซื้อเป็นดี
ด้วยความที่ไม่มีเงินจะห่อข้าวไปกินแล้วไปกินอาหารกลางวันของโรงเรียน ส่วนเงินนั้นหรอ หมดไปกับขนม และของไรสาระ 🤦
เด็กบ้านนอกส่วนใหญ่จะห่อข้าวไปกิน บ้านไหนมีกะตังค์หน่อยก็มีกับข้าวไปด้วย
บ้านไหนจนก็มีแค่ข้าวเปล่า ส่วนใหญ่กับข้าวที่ห่อมาจะเป็นไข่ต้ม ไข่เจียว ละไก่ทอดจ้า