21 ธ.ค. 2022 เวลา 06:17 • การตลาด
เมนูน่าทําฉบับเด็กหอหาซื้อได้ตามทั่วไป ทำง่าย ราคาถูกประหยัด
🍛เมนูข้าวแกงกะหรี่ญี่ปุ่น+ ไข่ข้น
แกงกะหรี่ก้อน Vermont Curry ราคากล่องละ 130 บาท (แบ่งทํากินได้ 12 มื้อ)
ไข่ไก่ใบละ 5 บาท
💰ตกราคามื้อละ 25 บาท (รวมราคาข้าว)
🧑🏻‍🍳วิธีทํา
* นำน้ำไปต้มให้เดือดหลังจากนั้นนำก้อนแกงกะหรี่หนึ่งก้อนใส่ลงไปคนให้เข้ากันจนงวด
* หลังจาก แกงกะหรี่ เสร็จใครรับประทานผักสามารถใส่ลงไปได้ตามความชอบ
* นำไข่ ไปตีให้เข้ากันปรุงรสตามความชอบ
* เปิดไฟอ่อนใส่น้ำมันเล็กน้อยหลังจากนั้นนำไข่ที่เตรียมไว้ลงไปคน เมื่อไข่มีความเยิ้มไม่สุกมากให้ปิดไฟทันที
* นำตัว แกงกะหรี่และไข่ข้นจัดจาน พร้อมรับประทาน
🍝เมนูมักกะโรนีซอสหมู
เส้นมักกะโรนีBest Food ราคาห่อละ 38 บาท (แบ่งทํากินได้ 10 มื้อ)
ซอสมะเขือเทศ Roza ราคาห่อละ 37 บาท
เนื้อหมูครึ่งโลราคา 80 บาท (แบ่งทํากินได้ 5 ครั้ง)
💰ตกราคามื้อละ 25 บาท
👩🏻‍🍳วิธีทํา
* นําน้ำไปต้มให้เดือดหลังจากนั้นนำเส้นมักกะโรนีใส่ลงไปเป็นเวลา 8 นาที
* หลังจาก เส้นสุกนำไปแช่ด้วยน้ำอุณหภูมิปกติ
* เตรียมกระทะลงน้ำมันเล็กน้อยหลังจากนั้นนำหมูสับ 1 ขีดใส่ลงไปในกระทะเมื่อสุกนำซอสมะเขือเทศและตัวเส้นลงไปผัดให้เข้ากันและปรุงรสตามใจชอบ
* นำสิ่งที่ผัดเสร็จลงมาจัดจานพร้อมรับประทาน
โฆษณา