1 ส.ค. 2023 เวลา 03:00 • การตลาด

ต้นทุนข้าวมันไก่ 1 จาน ราคาเท่าไหร่ จะตั้งราคาอย่างไรให้ได้กำไร

ข้าวมันไก่ เมนูอาหารจานเดียว จานด่วน ที่ได้รับความนิยมไม่แพ้ผัดกะเพรา สามารถหากินได้เกือบทุกที่ ไม่ว่าจะเป็นร้านข้างทาง ตามตรอกซอยซอยใกล้บ้าน ข้าวมันไก่ที่ดีต้องมีความมันของข้าวพอดี ไม่เลี่ยน มีกลิ่นหอมของมันไก่ กระเทียม ขิงผสมกัน ไก่ต้องหนังตึง ไม่ยุ่ย น้ำจิ้มรสเด็ด ไม่เค็ม ไม่เปรี้ยว มีความหวานพอเหมาะ เผ็ดนิดหน่อย
รู้กันหรือเปล่าว่า ข้าวมันไก่ 1 จาน ที่เราสั่งกินเป็นประจำนั้น มีต้นทุนเท่าไหร่ แต่ละร้านเขาขายได้เท่าไหร่ ได้กำไรกี่บาท ลองไปดูต้นทุนและกำไรของข้าวมันไก่ 1 จานกันว่ามีต้นทุนเท่าไหร่ ใช้วัตถุดิบอะไรบ้างในการทำเมนูข้าวมันไก่กันครับ
ข้าวมันไก่ 1 จาน มีวัตถุดิบอะไรบ้าง
  • ข้าวมันไก่ 200 กรัม 8 บาท
  • ไก่ต้ม 40 กรัม 7 บาท
  • ผักชี 0.25 กรัม 0.25 บาท
  • แตงกวา 5 กรัม 0.50 บาท
  • น้ำซุปโครงไก่ 100 กรัม 2.50 บาท
  • น้ำจิ้มเต้าเจี้ยว 10 กรัม 0.50 บาท
  • ขิงหั่น+พริกหั่น 10 กรัม 1.25 บาท
เฉลี่ยแล้วต้นทุนข้าวมันไก่ 1 จาน = 20 บาท/จาน (44.44%)
ถ้าเราขายจานละ 45 บาท ก็จะมีกำไร 45-20 = 25 บาท/จาน (55.55%)
หากวันหนึ่งขายได้ 150 ชาม เราก็จะได้กำไร 150x25 = 3,750 บาท/วัน
หากคิดเป็นเดือนก็จะได้ 3,750x30 = 112,500 บาท/เดือน ยังไม่ได้หักค่าใช้จ่ายอื่นๆ เช่น ค่าเช่า ค่าแรง ค่าน้ำ ค่าไฟ
แต่ถ้านำไปหักต้นทุนอื่นๆ เช่น
  • ค่าแรงลูกน้อง 1 คน = 350 บาท/วัน
  • ค่าเช่าไม่มี ใช้ตึกแถวของตัวเอง 0 บาท
  • ค่าน้ำ-ไฟ-แก๊ส = 150 บาท/วัน
  • รวมต้นทุนค่าใช้จ่าย 500 บาท/วัน
หากคิดรายได้ต่อวันก็จะมีกำไรเหลืออยู่ 3,750-500 = 3,250 บาท/วัน ยังไม่ได้หักค่าแรงของตัวเอง และค่าวัตถุดิบที่เหลือ
ผู้อ่านสามารถติดตามข่าวสาร ทุกความเคลื่อนไหวธุรกิจแฟรนไชส์และ SMEs รวดเร็ว รอบด้าน ติดตามได้ที่ Add LINE id: @tfcacademy
อัพเดทและติดตามข่าวสารได้ที่
Line : @thaifranchise
Twitter : @thaismecenter
Twitter : @thaifranchise
อ้างอิงจาก https://citly.me/oCtAc
โฆษณา