มีบัญชีอยู่แล้ว?
💢 ปวดท้องไม่ทราบสาเหตุ
💢 ปวดเรื้อรัง
💢 ปวดท้องเป็น ๆ หาย ๆ
ค้นหาสาเหตุความผิดปกติของระบบทางเดินอาหารด้วย #แพ็กเกจส่องกล้องระบบทางเดินอาหาร
🔸ส่องกล้องตรวจกระเพาะอาหาร ราคา 16,000.-
🔸ส่องกล้องตรวจลำไส้ใหญ่ ราคา 19,000.-
🔸ส่องกล้องตรวจกระเพาะอาหารและลำไส้ใหญ่ ราคา 29,000.-
ซื้อและใช้สิทธิ์ได้ตั้งแต่วันนี้ - 31 ธ.ค. 64
รายละเอียดเพิ่มเติม : https://bit.ly/36wLF6P
ปรึกษาแพทย์เฉพาะทาง ได้ที่
#ศูนย์ทางเดินอาหารและตับ
💬 Line Official Account https://lin.ee/UVA7vBZ
📞 076 254 425 ต่อ 3772
  • กำลังนิยมในบล็อกดิต
    ร้อนแรงติดเทรนด์ "ลูกหนัง" ถอนตัวจากวง H1KEY หลังเดบิวต์เกือบ 5 เดือน ทวิเตอร์กลับมาร้อนแรง แฮชแท็ก #SITALA และ #H1KEY พุ่งติดอันดับยอดนิยม หลังจาก "ลูกหนัง ศีตลา" ถอนตัวจากวง H1KEY เนื่องจากสถานการณ์ส่วนตัว
    UBE นำทัพผลิตภัณฑ์ Tasuko Savvy UBA และ Season โชว์ในงาน THAIFEX – ANUGA ASIA 2022 - The Hybrid Edition พบกับบูธ UBS (บริษัท อุบลซันฟลาวเวอร์ จำกัด) บริษัทในเครือ UBE ที่จะนำทัพผลิตภัณฑ์แป้งมันสำปะหลัง ฟลาวมันสำปะหลัง และสินค้าเกษตรอินทรีย์ ภายใต้แบรนด์ Tasuko, Savvy, UBA, และ ผลิตภัณฑ์กาแฟ Season
    8 เหตุผล ที่ทำให้พอจะเบาใจเรื่องฝีดาษลิงได้ ตามที่มีรายงานการระบาดของฝีดาษลิงทั่วโลก นับเฉพาะนอกทวีปแอฟริกา พบผู้ติดเชื้อแล้ว 22 ประเทศ จำนวนมากกว่า 300 คนนั้น
    นำ้นมดิบ 1 กิโลกรัมส่งขายได้ราคากี่บาท? VLOG#4: สัมผัสความอร่อยต้นตำรับ “นมโรงเรียน” 🥛ต้มนมวัวดิบแบบชาวบ้านเกษตรกรโคนม ปัจจุบันราคามาตรฐานที่สหกรณ์ของโคนมไทย-เดนมาร์คกำหนดไว้ต่อนำ้นมดิบ 1 กิโลกรัมเท่ากับ “17 บาท” โดยเป็นข้อมูลของเดือนเมษายนปี 2565 จากใบรายงานผลคุณภาพน้ำนมของฟาร์มโคนมที่น้องหมอฝึกค่ะ 📍ค่ามาตรฐานจะถูกบวกขึ้นหรือลดลงขึ้นอยู่กับอะไร? 📍แล้วกำไรที่ได้มาจากไหน? หากไม่นับการทำให้ต้นทุนตำ่ลง ✅ คุณภาพของนำ้นมดิบก็จะเป็นคำตอบล้วนๆ โดยทั่วไป ตัวอย่างน้ำนมดิบจะถูกสุ่มตรวจกันทุกสัปดาห์และราคาจะมีการผันแปรตาม 4 ค่าหลัก ดังนี้ 1. MB: Methylene Blue การตรวจความสะอาดของน้ำนมดิบ ⭐️ (เกรด 1 มีค่ามากที่สุด) 2. FAT ไขมันที่วัดได้ 3. เนื้อนมไม่รวมไขมัน 4. SCC: Somatic Cell Count เป็นการตรวจว่าน้ำนมมีคุณภาพดีแค่ไหน ซึ่งขึ้นอยู่กับเนื้อเยื่อเซลล์ที่พบในนม ⚠️ มาตรฐานต้องไม่เกิน 500,000 เซลล์ต่อมิลลิลิตร (ถ้าเป็นเต้านมอักเสบจะพบมาก‼️) ⭐️ ใบของลุงเขียนว่าเป็นนมเกรด 1 คำนวณจากทั้ง 4 ค่านี่ได้รวมราคาที่ได้คือ “18.30 บาท” แต่ลุงเล่าว่าหลายครั้งก็แตะเกือบ 20 บาทเหมือนกันนะ 😎
    ดูทั้งหมด