(แนวคิดนี้จากแก้วทำให้ผมนึกถึงประโยค “The show must go on” ที่ไม่ว่าหน้างานศิลปินคนนั้นๆ จะผิดพลาดอะไรยังไง ขอเพียงคุมสติได้ แล้วไปต่อได้ ประคองโชว์และคนดูให้รู้สึกอิ่มในภาพรวมไปจนจบ นั่นก็เป็นการแสดงออกถึงกึ๋นและหัวจิตหัวใจที่กล้าแกร่ง พร้อมจะแก้สถานการณ์ให้ดีขึ้นจนสุดเท่าที่จะทำได้ ณ ขณะนั้น นั่นแหละ มืออาชีพที่แท้จริงแล้ว)